Version 1.4 แทรกตารางไม่ได้จริงเ หรอ

Version 1.4 แทรกตารางไม่ได้จริงเ หรอ

โดย noppadol chaikoonpol -
Number of replies: 6
In reply to noppadol chaikoonpol

ตอบ: Version 1.4 แทรกตารางไม่ได้จริงเ หรอ

โดย Sayam Chuangprakhon -
3. ปัญหาเรื่องของปุ่ม ok หรือ cancel ในการเพิ่มตาราง (ผมได้เคยตอบคำถามนี้ไปแล้วใน thaimoodle.net : แต่ตอนนี้หายไปเพราะฐานข้อมูลมันเดี้ยงครับ แต่ไม่เป็นไรตอบใหม่ก็ได้ เพื่อเป็นย้ำเตือนตัวผมเองเหมือนกัน หะหะ) อย่างที่พูดไปในข้อ 1 อะครับ คุณ Martin เขาคงลืม แต่ผมลองดูแล้วก็คงต้องแก้เองครับ หากต้องการจะใช้งานก่อนเพื่อน (คิคิ) มันเป็นเพราะ ขนาดความสูงที่เขากำหนดมาให้กับ popup ของหน้าต่างเพิ่มตารางมันมีขนาดน้อยไป เราจะต้องทำการ hackcode ครับ โดยแก้ไขโค้ดเองโดยการเพิ่มขนาดความสูงของ popup ใหม่ โดยแก้ที่ไฟล์
/lib/editor/popups/insert_table.php
In reply to noppadol chaikoonpol

ตอบ: Version 1.4 แทรกตารางไม่ได้จริงเ หรอ

โดย Kiattisak Sittirach -
In reply to Kiattisak Sittirach

โดย สรวง ศรีแก้วทุม -
ขอบคุณอาจารย์ Kiattisak Sittirach หลาย ๆ เด้อ ผมลองตามที่คนอื่นแนะนำไม่ได้ผล (ผมถ้าจะมั่วไปหน่อย) พอทำตามที่อาจารย์แนะนำ สำเร็จเลย