Cookies hay Session co van de

Cookies hay Session co van de

Bởi Thanh Binh Hoang -
Số lượng các câu trả lời: 9

Moi nguoi cho em hoi tai sao khi em dang nhap vao ra man hinh trang, sau do em back lai va nhan F5 thi login vao duoc. Loi nay em ko biet la do dau va nguyen nhan la gi ? Cac anh hci nao gap truong hop nhu tren vui long chi cho em voi.

Cam on cac anh chi.

(Cac anh chi cho em hoi luon, tai sao em vao trang Moodle ko go dau tieng viet duoc. Em co bo go Unikey va Fonts Unicode day du ma. Mong moi nguoi thong cam vi em go dau ko duoc chu ko phai em co tinh ko go dau.)

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Thanh Binh Hoang

Trả lời: Cookies hay Session co van de

Bởi Thanh Binh Hoang -

Co ai biet loi gi, lam on giup minh voi. Minh dang can gap de demo cho sep coi, ma bi tinh trang nhu vay thi ky qua.

Mong cac moodler chi day cho minh them, minh la newbie, moi tim hieu moodle duoc 2 tuan. Con nhieu cai chua biet nen mong muon duoc hoc hoi them tu cac ban gan xa. Thanks

Trả lời: Cookies hay Session co van de

Bởi Thanh Binh Hoang -

Co ai biet loi gi, lam on giup minh voi. Minh dang can gap de demo cho sep coi, ma bi tinh trang nhu vay thi ky qua.

Mong cac moodler chi day cho minh them, minh la newbie, moi tim hieu moodle duoc 2 tuan. Con nhieu cai chua biet nen mong muon duoc hoc hoi them tu cac ban gan xa. Thanks

Re: Cookies hay Session co van de

Bởi Hoang Duy Thien Nguyen -
Bình thử chọn font Unicode xem (Arial, Tahoma, Verdana, ....), đừng dùng mặc định của Moodle là Trebuchet thử xem, mình vẫn gõ tiếng Việt bình thường mà. Bình duyệt bằng browser gì vậy? Gửi link cho mình xem thử đi?
Thiện http://online.tvu.edu.vn
Để phản hồi tới Hoang Duy Thien Nguyen

Trả lời: Re: Cookies hay Session co van de

Bởi Thanh Binh Hoang -

Minh dung IE7, Mozilla Firefox3.0, may minh Unicode day du, bo go Unikey cung co luon, vao cac trang khac go TV binh thuong, chi co vao moodle ko go duoc thoi. Font nao cung thu het roi (Arial, Times New Roman, Tahoma,....) ma van ko duoc.

Re: Cookies hay Session co van de

Bởi Đinh Lư Giang -
Lỗi này có thể do bộ nhớ của server của bạn thấp quá. Moodle đòi bộ nhớ khá cao. Bạn nên tắt những blocks hay những modules không cần thiết.

Bạn cho hỏi server của bạn dùng gì, Moodle version bao nhiêu, nếu được thì cho địa chỉ, tôi sẽ xem thử.

Thân ái

Giang
Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Trả lời: Re: Cookies hay Session co van de

Bởi Thanh Binh Hoang -

cam on anh Giang ! Em dua len Server thuc thi khong bi loi do, vi truoc day em trien khai tren may Local nen bi tinh trang nhu vay.

Em dang trien khai moodle cho viec dao tao noi bo Ngan hang A Chau (ACB). Hien tai Server dang trong qua trinh xin phep publish ra ngoai Internet va con phai xet duyet van de bao mat nen chua trien khai rong rai.

Tien the cho em hoi anh Giang ! Lam the nao quan ly duoc database anh
Hien tai em thay khi tao moi resource nao, no se tu dong sinh thu muc ID trong Thu muc MoodleData. Ma mot so resource dung chung file voi nhau, neu khong quan ly tot cac file dung chung se dan den tinh trang du thua du lieu . Co gi anh huong dan cho em nhe !! Thanks anh nhieu.

Re: Trả lời: Re: Cookies hay Session co van de

Bởi Đinh Lư Giang -
Chào bạn,

Nếu một số resources dùng chung file, thì nên để ở thư mục riêng, rồi thông báo cho người thiết kế bài giảng biết mà đưa vào.

Ý bạn là quản lý database của Moodle hay database là một plugin, hay là một database ảnh?

Chúc bạn triển khai Moodle thành công.

Thân ái

Giang
Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Trả lời: Re: Trả lời: Re: Cookies hay Session co van de

Bởi Thanh Binh Hoang -

Em noi cu the cho anh Giang hieu the nay :
Thu 1 : Khi em tao resource "Link den 1 file hay mot website" hay "them 1 label" hoac "them mot goi scorm", ID cua resource se tu dong phat sinh . Em dung eXe xuat ra scorm hoac dang html package, khi giang vien thuc hien upload len server, co the ho se ko biet dua vao thu muc nao (do ID moodle sinh ra tu dong). Do do, viec nay doi hoi Admin phai lam, giang vien chi up len va bao cho admin biet. (o day em noi upload bang FTP nha anh, nhung file dung luong lon hon 2MB)

Thu 2 : O trang homepage em tao 1 label cho link den 1 file download (Vi du : file setup Flash Player ho tro nguoi dung xem video Flash). sau do khi tao 1 cua hoc, em cung cho phep hoc vien download file do khi ho vao bai hoc Flash ma may PC cua ho khong co chuong trinh ho tro Flash. Khi do, resource tao ben trong cua hoc cung se phat sinh ra 1 ID moi, va admin cung can phai lay file setup do va cho vao thu muc ID vua phat sinh tren.(Vi du ID=5 khi do duong dan link den file setup se la : http://localhost:8080/moodle/file.php/5/moddata/5/software/flashplayer.zip)

Anh Giang xem thu co cach nao ko ? Code cua moodle em cung chua hieu ro lam, nen chua dam chinh sua gi het. Mong anh huong dan em cach quan ly the nao nhe !

Chuc cong dong Moodle ngay cang phat trien vung manh !

Than ai !!! 

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Cookies hay Session co van de

Bởi Đinh Lư Giang -
Chào bạn. Đọc bài của bạn, tôi biết là bạn rất khá về tin học. Vậy thì nên dùng phông tiếng Việt khi lên diễn đàn này nhé.

Câu hỏi 1: Moodle sinh ra một ID tự động ứng với khóa học đó. Các GV chỉ cần upload thông qua Moodle. Trong mỗi khóa họ đều có Adminsitration > Files. Không nên cho GV upload bằng FPT, vì như thế sẽ rất nguy hiểm. Nếu họ upload lên các tập tin để hack, bạn sẽ mất quyền admin như chơi.

Câu hỏi 2: Bạn chỉ cần đưa flash.zip vào thư mục http://trangcuaban.com/file.php/1/ là bất kỳ ai cũng truy cập được không cần phải lặp lại. Để upload, bạn đăng nhập Admin, vào administration > Frontpage > Sitefile, hay http://trangcuaban.com/files/index.php?id=1

Hy vọng tôi trả lời đúng các ý bạn hỏi.

Thân ái

Giang