ต้องการคำแนะนำในการปรับแต่งความเร็ว moodle ครับ

ตอบ: ต้องการคำแนะนำในการปรับแต่งความเร็ว moodle ครับ

โดย watcharin mespharn -
Number of replies: 0

ไม่ทราบว่าใช้ Moodle version ไหนครับ ลองเข้าไปศึกษาจาก web moodle ดูนะครับในหัวข้อ performance นะครับจะมีการสอนเกี่ยวกับ การ Set APC หรือ การทำ cache ทำให้การ load เอกสารต่างทำได้รวดเร็วยิ่งขึ้น

อ้อมี tip อีกนิดครับเพราะเจอปัญหาลักษณะนี้อยู่เหมือนกัน ถ้าทุดวิถีทางแล้ว performance ยังไม่ได้ ให้ลองปิดตา ของ module Admin ที่อยู่ด้าน ซ้ายดูซิครับแล้วจะประหลาดใจกับ performance ที่ได้ ;)