ติดตั้งกับ Linux 7.2 ไม่ได้ครับ

ติดตั้งกับ Linux 7.2 ไม่ได้ครับ

โดย ไชยชาญ ทรัพย์มาก -
Number of replies: 2
In reply to ไชยชาญ ทรัพย์มาก

ตอบ: ติดตั้งกับ Linux 7.2 ไม่ได้ครับ

โดย Kiattisak Sittirach -

It's possible the database itself is just not working at the moment.

บันทัดนี้น่าจะเป็นการบอกว่ายังไม่ได้รัน mysql ยังไงลองเช็คดูอีกทีและลองดาวน์โหลด php มาตัวใหม่มาลงอีกทีครับอาจจะต้องอับเดท mysql ด้วย

The admin should also check that the database details have been correctly specified in config.php

ในไฟล์ config.php ลองดูอีกทีว่าแก้ตามตัวอย่างไหม

เอาใจช่วยครับยังไงก็ขอให้ผ่าน

In reply to ไชยชาญ ทรัพย์มาก

ตอบ: ติดตั้งกับ Linux 7.2 ไม่ได้ครับ

โดย Bundit c. -

ผมเคยติดตั้งบน Red Hat 8.0 โดยเลือกติดตั้ง Apache กับ MySQL ที่มีมากับตัว Red Hat เองก็ไม่ได้ครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน

และผมก็ได้ลงตัว Red Hat ใหม่ โดยติดตั้ง Apache + PHP + MySQL เอง ตอนนี้ก็สามารถทำได้แล้วครับ

Apache 1.3.29, PHP 4.3.4, MySQL 3.23.58 ครับ