ไม่สามารถล็อกอินเข้าไปได้ค่ะ

โดย Sawaddee ka -
Number of replies: 3

ข้างบนช่องใว่ username จะมีข้อความขึ้นว่า

"หมดเวลาของเซสชันนี้แล้วค่ะ กรุณาเข้าสู่ระบบใหม่"

ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนแก้บ้างค่ะ

In reply to Sawaddee ka

ตอบ: ไม่สามารถล็อกอินเข้าไปได้ค่ะ

โดย jintana imruksa -

เจอบ้างเหมือนกันค่ะ แต่จะปิดหน้าเวปบราวเซอร์ แล้วเปิดใหม่ ก็หายอ่ะค่ะ

แหะๆ ช่วยได้มากเลย รอท่านอื่นมาช่วยตอบดีกว่าเนอะ แก้มแดง

In reply to Sawaddee ka

Re: ไม่สามารถล็อกอินเข้าไปได้ค่ะ

โดย Piriya Jennoppakarn -

เป็นเรื่องการรักษาความปลอดภัยในระดับผู้ใช้ ถ้าคุณ login เข้าใช้งานแล้วไม่ได้ทำกิจกรรมใดเลยเป็นเวลา 2 ชั่วโมง ระบบก็จะตัด session ออก เพื่อป้องกันไม่ให้คนอื่นมาใช้ ซึ่งถ้าเป็นผู้ใช้ตัวจริงก็ให้ใส่รหัสผ่านอีกครั้ง แต่ถ้าเป็นคนที่ไม่ใช่เจ้าของก็ไม่สามารถแอบใช้งานได้

หากต้องการเพิ่มเวลา session ก็สามารถทำได้โดยเข้าไปที่เมนู Server หัวข้อการจัดการ Session แล้วตั้งค่า Session Timeout ตามต้องการครับ

In reply to Piriya Jennoppakarn

ตอบ: Re: ไม่สามารถล็อกอินเข้าไปได้ค่ะ

โดย ครูเทียม สอนแทน -

Internet Explorer

Tools -->Internet Options... เลือกแถบ Privacy -->Advanced ให้ติกเครื่องหมายถูก รูป สี่เหลี่ยมและคลิกเอาเครื่องหมายถูกที่ popup ออก ไม่ทราบว่าทำหรือยัง